WebBoard for Fifth Year EN Students
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
WebBoard for Fifth Year EN Students

.

HomeHome  Latest imagesLatest images  SearchSearch  RegisterRegister  Log in  

ขออนุญาตสอบถามเรื่องวิวัยครับ

Go down 
2 posters
AuthorMessage
Thanachit015

Thanachit015

ขออนุญาตสอบถามเรื่องวิวัยครับ Empty
PostSubject: ขออนุญาตสอบถามเรื่องวิวัยครับ   ขออนุญาตสอบถามเรื่องวิวัยครับ EmptyTue Sep 05, 2017 9:40 am

อาจารย์ครับในส่วนของเครื่องมือวิจัย ของผม ในวงจรแรกผมพบปัญหาคือ จากการเล่นเกมคำศัพท์แล้ว ในเกมส์เป็นเพียงการจับคู่ภาพ กับเสียง แต่เด็กเขียนไม่ได้ โดยเครื่องมือชิ้นแรกผมใช้ CLT ไม่เป็นใช่ไหมครับ ถ้าแผนต่อมาผมทำแผนทักษะเขียนแล้วแทรกตัวยาของเราไว้ใน while1 พอมาในวงจรที่ 2 พบว่า เด็กออกเสียงไม่ถูกต้อง ผมเลยทำแผนอ่าน แล้วแทรกเกมดิจิตอลลงในกิจกรรม while1 กล่าวคือ เราสามารถแทรกตัวยาของเราลงในเครื่องมือที่ต่างทฤษฎีกันได้ใช่ไหมครับ

ธนชิต 015
Back to top Go down
thooptong

ขออนุญาตสอบถามเรื่องวิวัยครับ Empty
PostSubject: Re: ขออนุญาตสอบถามเรื่องวิวัยครับ   ขออนุญาตสอบถามเรื่องวิวัยครับ EmptyWed Sep 06, 2017 7:18 am

มันอยู่ที่นิยาม ที่เธอจะให้เกิด มันมีเขียนไหมล่ะในนิยาม เขียนอะไร ก็นำมาตั้งจุดประสงค์
ถ้ามันอยู่ในนิยาม ก็ตามสบายแต่ฉันว่าถ้าแค่เขียนคำศัพท์ เป็น แค่ mechanical CLT เอาอยู่ นำศัพท์ไปสื่อสาร(เขียน)ก็เน้นตลอดแนว ทั้ง mecha mp cp ก็เอาอยู่ ก็ไม่รู้จะใช้แผนเขียนกับเด็กเล็กทำไม ในอดีตก็ให้เด็กลอกเรียกว่าเขียน
ตัวชี้วัดประถม ก็ไม่เน้นเขียน คงไม่ถึงขั้นจัดการด้วยแผนเขียนมั๊ง
Back to top Go down

ขออนุญาตสอบถามเรื่องวิวัยครับ
Back to top 
Page 1 of 1