WebBoard for Fifth Year EN Students
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
WebBoard for Fifth Year EN Students

.

HomeHome  Latest imagesLatest images  SearchSearch  RegisterRegister  Log in  

สอบถามวิจัยครับ เปี๊ยะ หมี ดิว

Go down 
2 posters
AuthorMessage
Yanatorn007

Yanatorn007

สอบถามวิจัยครับ เปี๊ยะ หมี ดิว Empty
PostSubject: สอบถามวิจัยครับ เปี๊ยะ หมี ดิว   สอบถามวิจัยครับ เปี๊ยะ หมี ดิว EmptySun Aug 06, 2017 2:59 pm

จากที่อาจารย์คอมเมนท์มาว่า "จิ๊กซอว์สอนฟังไม่มีหรือ ทำไมถึงเป็นจิ๊กซอว์ทั่วไป" หลังจากค้นหาข้อมูลแล้ว ทั้งในหนังสือและออนไลน์ พบว่าในหนังสือที่อรอนสันเขียนเองทั้งเล่ม original 1978 และเล่ม third edition นั้น ไม่มีหัวข้อที่กล่าวถึงทักษะการอ่านโดยเฉพาะ แต่มีjournal ที่เขียนว่าจิ๊กซอว์นั้นสร้างขึ้นมาเพื่อพัฒนาการอ่านเพื่อความเข้าใจ แต่ไม่มีข้อมูลเชิงลึก ดังนั้นหัวข้อในบททที่สองไม่มีหัวข้อที่เฉพาะเจาะจงเรื่อง "จิ๊กซอว์กับการอ่านเพื่อความเข้าใจ" จะได้ไหมครับ
Back to top Go down
thooptong

สอบถามวิจัยครับ เปี๊ยะ หมี ดิว Empty
PostSubject: Re: สอบถามวิจัยครับ เปี๊ยะ หมี ดิว   สอบถามวิจัยครับ เปี๊ยะ หมี ดิว EmptyMon Aug 07, 2017 9:09 am

ก็ตั้งชื่อเรื่องแค่อ่าน แล้วค่อยมานิยามว่าอ่านแค่ไหน ไม่ต้องตั้งชื่อว่าอ่านเพื่อความเข้า ใจ ถ่างชื่อเรื่องออกซะก็สิ้นเรื่อง
มันมีแต่ว่าค้นไม่เจอ ก็ต้องแก้ไข ไม่งั้นก็ไม่จบ โตขึ้น เรียนสูงกว่านี้จะรู้
Back to top Go down

สอบถามวิจัยครับ เปี๊ยะ หมี ดิว
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» สอบถามวิจัยครับ
» สอบถามวิจัยครับ